Parkใจ
LIVE “ความในใจกับธรรมชาติ”
โดย อวัช รัตนปิณฑะ หรือ “อัด” ที่ใครหลายคนรู้จักเขาในฐานะนักแสดง และนักร้องเสียงหล่อ แต่วันนี้เราจะพาทุกคนมาทำความรู้จักเขาในฐานะมนุษย์ธรรมดาคนหนึ่งที่รักธรรมชาติ และค่อยๆ รักษ์ธรรมชาติด้วยกำลังที่เขามีจากจุดเริ่มต้นกับโปรเจกต์ Save Thailay และเป็นหนึ่งในผู้ร่วมก่อตั้ง SOA THAILAND องค์กรอนุรักษ์ทางทะเล”
“การทำงานกับธรรมชาติเป็นสิ่งที่เราชอบ แต่ก็ต้องยอมรับว่ามันไม่ใช่งานหลักในชีวิต เราทำมันเป็นงานอดิเรก อาชีพหลักเราคือนักร้องนักแสดง แล้วก็งานกำกับ แต่ในส่วนของงานอนุรักษ์ เราชอบธรรมชาติจริงๆ และแค่อยากจะลุกขึ้นมาทำอะไรซักอย่างเพื่อส่งต่อให้คนสนใจประเด็นนี้มากขึ้น อย่างน้อยถ้ามีคนหนึ่งอยากลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเองในการดูแลธรรมชาติ แค่นั้นเราก็แฮปปี้แล้ว”
จาก LIVE วันพุธที่ 20 ตุลาคม 2564
เวลา 20.00 – 21.30 น.
ทางเพจ Sarakadee Magazine
![Park ใจ ชวนคุย “ความในใจกับธรรมชาติ” กับ อวัช รัตนปิณฑะ 1 awat00](https://www.sarakadee.com/wp-content/uploads/awat00.jpg)
ขอขอบคุณ
- สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ(สสส.) ธนาคารจิตอาสา
- เพจความสุขประเทศไทย นายรอบรู้ นิตยสารสารคดี